กระดานถาม-ตอบ จังหวัดปทุมธานี
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอสอบถามเรื่องประกันสังคมหน่อยค่ะ ว่าผู้ประกันตนจะต้องส่งเงินสมทบกี่เดือนจึงจะยื่นขอเงินสงเคราะห์บุตรได้ และขอย้อนหลังได้หรือไม่คะ

2 posters

Go down

ขอสอบถามเรื่องประกันสังคมหน่อยค่ะ ว่าผู้ประกันตนจะต้องส่งเงินสมทบกี่เดือนจึงจะยื่นขอเงินสงเคราะห์บุตรได้ และขอย้อนหลังได้หรือไม่คะ Empty ขอสอบถามเรื่องประกันสังคมหน่อยค่ะ ว่าผู้ประกันตนจะต้องส่งเงินสมทบกี่เดือนจึงจะยื่นขอเงินสงเคราะห์บุตรได้ และขอย้อนหลังได้หรือไม่คะ

ตั้งหัวข้อ by hathaikankik Mon Apr 10, 2023 2:08 pm

ขอสอบถามเรื่องประกันสังคมหน่อยค่ะ ว่าผู้ประกันตนจะต้องส่งเงินสมทบกี่เดือนจึงจะยื่นขอเงินสงเคราะห์บุตรได้ และขอย้อนหลังได้หรือไม่คะ

hathaikankik

Admin likes this post

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอสอบถามเรื่องประกันสังคมหน่อยค่ะ ว่าผู้ประกันตนจะต้องส่งเงินสมทบกี่เดือนจึงจะยื่นขอเงินสงเคราะห์บุตรได้ และขอย้อนหลังได้หรือไม่คะ Empty Re: ขอสอบถามเรื่องประกันสังคมหน่อยค่ะ ว่าผู้ประกันตนจะต้องส่งเงินสมทบกี่เดือนจึงจะยื่นขอเงินสงเคราะห์บุตรได้ และขอย้อนหลังได้หรือไม่คะ

ตั้งหัวข้อ by Admin Mon Apr 10, 2023 2:19 pm

การเบิกสิทธิกรณีเงินสงเคราะห์บุตรทางสำนักงานประกันสังคมจะต้องทำการตรวจสอบการนำส่งเงินสมทบของผู้ประกันตน หากมีการนำส่งเงินสมทบครบ 12 เดือน ภายใน 36 เดือนก่อนบุตรคลอด จึงจะมีการย้อนหลังให้ไม่เกิน 1 ปี ตามที่กฎหมายกำหนด ยกเว้น กรณีผู้ประกันตนมิได้นำส่งเงินสมทบตามหลักเกณฑ์และเงื่อนไขที่กำหนด ทางสำนักงานประกันสังคมจะจ่ายเงินให้ผู้ประกันตน ณ วันที่สิทธิเกิดขึ้นเท่านั้น ค่ะ

Admin
Admin
Admin

https://pathum.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน